Lissafin Kwamfuta

Kalkuleta Lokacin Zazzage Fayil

Calculator lokacin zazzage fayil yana taimaka muku lissafin tsawon lokacin da ake ɗauka don zazzage fayil bisa saurin zazzagewar intanet.

Har yaushe ake ɗauka don zazzage fayil?

Haɗin Intanet
MBit/s
Lokacin saukewa
?

Abubuwan da ke ciki

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don sauke shirin bidiyo?
Taswirar juyawa ta Byte tare da prefixes SI
Taswirar juyawa ta Byte tare da prefixes binary
Me yasa zazzage fayiloli akan kwamfuta?
Saurin shigar da Intanet da saurin saukewa
Yadda ake gano lokacin saukewa
Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don sauke bidiyo 400 MB?
Kalkuleta saurin Intanet
Har yaushe ake ɗaukar fayil ɗin 10GB?
Wannan kalkuleta na lokacin zazzagewar kan layi zai taimake ku don tantance matsakaicin saurin zazzagewar hanyar sadarwar da aka bayar. Hakanan zai gaya muku tsawon lokacin da ake ɗauka don saukar da fayil daga intanet ta amfani da wannan haɗin.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don sauke shirin bidiyo?

Akwai abubuwa daban-daban waɗanda ke ƙayyade lokacin zazzagewa. Waɗannan abubuwan sun haɗa da girman fayil, kamar adadin bayanan da aka adana da nau'in bayanan da aka adana.
Bayanai a cikin ragowa ana wakilta su ta lambobi kuma ana amfani da su sosai don samar da rubutu, sauti, da fayilolin bidiyo. Lokacin da aka haɗa tare da wasu ragowa, ana gabatar da ƙarin bayani a cikin fayil ɗin.
Kamar kowace naúrar aunawa, zamu iya amfani da prefixes don nuna ma'aunin wani abu. A wasu kalmomi, zamu iya amfani da saitin prefixes don nuna ma'aunin wani abu.

Taswirar juyawa ta Byte tare da prefixes SI

8 bits = 1 byte (B)
1000 bytes = 1 kilobyte (KB)
1000 kilobytes = 1 megabyte (MB)
1000 megabytes = 1 gigabyte (GB)
1000 gigabytes = 1 terabyte (TB)
1000 terabytes = 1 petabyte (PB)
1000 petabytes = 1 exabyte (EB)
1000 exabytes = 1 zettabyte (ZB)
1000 zettabytes = 1 yottabyte (YB)
A cikin ginshiƙi na sama, cikin sauƙi za mu iya bayyana bytes dubu a matsayin megabyte ɗaya, kuma kilobits 1000 a matsayin megabyte ɗaya. Duk da haka, wannan juyowar baya riƙe na dogon lokaci.
Tun da muke yawan amfani da 1,000 don musanya raka'a, an ƙara sabbin prefixes don juyawa binary. Ana amfani da waɗannan prefixes idan muna buƙatar musanya su.

Taswirar juyawa ta Byte tare da prefixes binary

8 bits = 1 byte (B)
1024 bytes = 1 kibibyte (KiB)
1024 kibibytes = 1 mebibyte (MiB)
1024 mebibytes = 1 gibibyte (GiB)
1024 gibibytes = 1 tebibyte (TiB)
1024 tebibytes = 1 pebibyte (PiB)
1024 pebibytes = 1 exbibyte (EiB)
1024 exbibytes = 1 zebibyte (ZiB)
1024 zebibytes = 1 yobibyte (YiB)
Kara karantawa game da bytes

Me yasa zazzage fayiloli akan kwamfuta?

Lokacin ɗaukar hoto tare da kyamarar dijital, akwai buƙatar canja wurin fayil ɗin zuwa kwamfuta sannan a buga hoton a kan takarda. Amma wani lokacin zai zama dacewa don samun damar canja wurin hotuna ba tare da buga su da farko ba. Wannan shine dalilin da ya sa zazzage fayiloli yana da amfani sosai.
Hanya mafi sauƙi don canja wurin bayanai ita ce ta kebul. Duk da haka, tare da zuwan fasaha mara waya, yanzu za mu iya canja wurin bayanai ta hanyar mitocin rediyo.

Saurin shigar da Intanet da saurin saukewa

Intanet wata hanyar sadarwa ce ta kwamfutoci da ke aiki a nahiyoyi daban-daban. Yana ba mu damar aikawa da karɓar fayiloli da sauran abubuwa ta yanar gizo. Yawancin lokaci, yana ɗaukar ɗan lokaci kafin su zazzagewa da loda bayanan.
Hakanan za'a iya amfani da bandwidth na Intanet don tantance iyakar saurin da haɗin yanar gizon zai iya gudana. Koyaya, lokacin canja wurin fayil daga kwamfuta ɗaya zuwa na gaba, bandwidth ɗin da ake amfani da shi zai bambanta dangane da saurin da ake jigilar bayanan.
Yadda ake saukar da fayil a Android

Yadda ake gano lokacin saukewa

Lokacin zazzage fayil ɗin ya dogara da abubuwa biyu: girman fayil ɗin da saurin haɗin intanet.
Kuna iya aika fayil ɗin bidiyo na abokinku akan haɗin Intanet ɗinsa 10 Mbps. A daya hannun, za ka iya samun shi a kan 5 Mbps gidan yanar gizo dangane.
Bari mu ɗauka cewa duka haɓakawa da saurin zazzagewar hanyoyin haɗin yanar gizon mu na iya ɗaukar buƙatun bandwidth na kowane fayil ɗaya. A cikin wannan misalin, bari mu ce fayil ɗin yana fitowa daga haɗin 5 Mbps.
Amma, kafin ka iya tantance saurin zazzagewa da lodawa haɗin haɗin yanar gizonku, yakamata kuyi amfani da aikace-aikacen gwajin saurin da za'a iya shiga ta hanyar burauzar ku.
Ƙididdigar lokacin zazzage fayil abu ne mai sauƙi, amma dole ne a yi shi a hankali don guje wa ruɗani da raka'o'in da muke amfani da su. Za mu iya amfani da tsari mai zuwa don ƙididdige lokacin zazzagewa:
download time = file size / internet download speed

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don sauke bidiyo 400 MB?

Don samun ainihin lokacin zazzagewa, za mu fara canza fayil ɗin bidiyo 400MB zuwa rago 3,200. Sannan zamu iya lissafin lokacin zazzagewa ta hanyar ɗaukar bytes a cikin kowane fayil 400MB.
Domin sanin tsawon lokacin da ake ɗauka don saukar da bidiyon 400MB, za mu sake amfani da wannan dabarar:
download time = file size / internet download speed
Don tantance tsawon lokacin haɗin, kuna buƙatar sanin ainihin ƙimar canja wurin haɗin ku. Sannan, shigar da girman fayil da lokacin zazzagewa a cikin kalkuleta na mu. Misali akan haɗin 10 Mbps, za mu yi amfani da ma'auni masu zuwa:
400MB in bits = 400MB * (8 bits / 1 byte) * (1,000 bytes / 1 kilobyte) * (1,000 kilobytes / 1 megabyte)
400MB in bits = 3,200,000,000 bits
400MB in megabits = 3,200 megabits (Mb)
Kuma don samun amsar, za mu yi amfani da dabarar:
download time = 3,200 Mb / 5 Mbps
download time = 640 seconds = 10 minutes and 40 seconds
Idan kana zazzage fayil ɗin bidiyo daga intanit, zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan don kammala zazzagewar saboda cunkoson bayanai. Wannan saboda kowa yana amfani da intanet a lokaci guda.
Hakanan zaka iya shigar da kiyasin lokacin zazzagewa don ganin tsawon lokacin da za a ɗauka don kammalawa. Kalkuleta na tsawon lokacinmu zai iya taimaka muku sanin ainihin lokacin zazzagewar.

Kalkuleta saurin Intanet

Wani lokaci lokutan zazzagewa na iya ɗaukar fiye da yadda ake tsammani, kuma yana faruwa saboda saurin intanet. Tare da kalkuleta na intanet ɗin mu na saurin ku kun san daidai tsawon lokacin da za ku iya ɗauka!

Har yaushe ake ɗaukar fayil ɗin 10GB?

Zazzage fayil ɗin 10 GB ya dogara da saurin haɗin intanet.
1.9 hours @ 12 Mbps
0.7 hours @ 30 Mbps
11.1 hours @ 2 Mbps
Yadda ake zazzage fayil

John Cruz
Mawallafin labarin
John Cruz
John dalibi ne na PhD tare da sha'awar ilimin lissafi da ilimi. A lokacin hutunsa John yana son yin yawo da keke.

Kalkuleta Lokacin Zazzage Fayil Harshen
Buga: Thu Aug 19 2021
Sabbin sabuntawa: Mon Oct 18 2021
A cikin rukuni Lissafin kwamfuta
Ƙara Kalkuleta Lokacin Zazzage Fayil zuwa gidan yanar gizon ku