Lissafin Kwamfuta

EDPI Kwamfuta

Tare da wannan kalkuleta na eDPI zaku gano ingantattun ɗigogi kowane inch a cikin Valorant, CS:GO, ko a cikin kowane wasan bidiyo!

DPI

DPI stands for dots per inch, referring to how a computer mouse measures physical distance. The more technically accurate phrase is actually CPI, or counts per inch, as dots are not actually used as part of the process. However, DPI is the abbreviation you’re more likely to encounter when comparing options, so we’ll be using that going forward.
Leo Parrill @ Newegg

Hankali

You can find and change your sensitivity e.g. in CS:GO settings, or by typing sensitivity into your CS:GO developer console.

CS:GO raw_input

m_raw_input 0
m_raw_input 1
TL;DR: basically, if you have your windows mouse settings at 6/11 and smoothing off raw input will not effect your sensitivity at all. What it will effect are "feel", which honestly might be a placebo. I recommend trying both and just using what you feel best from a blind test (have someone else change the settings for you and don't look at them)
u/pwnify @ reddit

You can change this setting by typing m_rawinput "1" into your developer console in CS:GO. "1" means on, "0" means off.

Windows Sensitivity

Is between 1 and 11
Applies only if m_rawinput is off.
Can be found and changed by pressing Windows + R and typing main.cpl. Run the script and click on Pointer options tab.

eDPI N/A

Abubuwan da ke ciki

Me DPI ke nufi?
Me hankali yake nufi?
Menene eDPI?
Me yasa eDPI ke da mahimmanci?
Ta yaya kalkuleta ke ƙididdige eDPI?
Yadda ake lissafin eDPI?
EDPI vs hankali
Wadanne wasanni ne eDPI kalkuleta ke aiki dasu?

Me DPI ke nufi?

DPI na nufin dige-dige a kowane inch. DPI tana gaya wa ɗigogi ko pixels nawa siginan ku ke motsawa akan allonku lokacin da kuke matsar da linzamin kwamfuta inci ɗaya (2.5cm). Ana iya canza saitin DPI daga software na linzamin kwamfuta ko daga maɓallin DPI a cikin linzamin kwamfuta, musamman ma idan kuna da linzamin kwamfuta. Canza saitin DPI ɗin ku yana canza saitin akan wasanni, mai bincike da kan tebur. Mouses na caca yawanci suna da DPI daga 400 zuwa 2000, amma yawanci ƙwararrun yan wasa suna amfani da saitin DPI wanda ke tsakanin 400 da 1200. Bayan wannan suna daidaita hankali kan wasan da suka zaɓa.

Me hankali yake nufi?

Hankali kuma yana da alaƙa da motsin linzamin kwamfuta. Kuna iya daidaita hankalin linzamin kwamfutanku daga wasan da kuke kunnawa, amma kuma daga saitunan linzamin kwamfuta na Windows. Wadannan saituna guda biyu ne daban-daban.
CS: GO saitunan linzamin kwamfuta da jagorar hankali 2021

Menene eDPI?

eDPI yayi kama da DPI, amma yana nufin wani abu daban. eDPI yana nufin tasiri-dige-kowane-inch. Ana ƙididdige eDPI ta hanyar ninka DPI na linzamin kwamfuta tare da hankalin wasan ku. Lissafin eDPI yana da sauƙi tare da dabarar, amma kuma mun ƙirƙiri na'urar lissafi don taimaka muku akan ƙididdige eDPI.

Me yasa eDPI ke da mahimmanci?

Duk ƙwararrun ƴan wasan bidiyo suna amfani da saitin DPI daban-daban akan linzamin kwamfutansu. Wannan yana haifar da matsala lokacin da kuke zabar hankali a wasan bidiyo naku, misali a cikin CS:GO ko Valorant. Kalkuleta na eDPI yana magance wannan matsala ta hanyar yin kwatankwacin dabi'u waɗanda ke aiki akan duk kwamfutoci masu saiti daban-daban.
Ƙimar ƙwararrun saitunan ɗan wasa

Ta yaya kalkuleta ke ƙididdige eDPI?

Kalkuleta na eDPI yana ƙididdige eDPI ta hanyar ninka DPI ɗin ku tare da hankalin ku a cikin wasan.

Yadda ake lissafin eDPI?

Lissafin eDPI yana da sauƙi tare da dabara mai zuwa. Kuna iya lissafin eDPI da hannu ko kuma amfani da kalkuleta akan wannan shafin.
eDPI = DPI * game sensitivity

EDPI vs hankali

Dalilin da mutane ke amfani da eDPI shine kawai yin amfani da hankali kawai girman girman allo ya shafi ainihin ma'aunin ma'auni. Idan ka saita azancinka zuwa saiti ɗaya, linzamin kwamfuta zai motsa gudu daban-daban akan gudu biyu daban-daban dangane da girman na'urar.
Rarraba eDPI na ƙwararrun yan wasa 378 CSGO

Wadanne wasanni ne eDPI kalkuleta ke aiki dasu?

Ƙididdigar eDPI ɗin mu tana aiki tare da duk yuwuwar wasannin bidiyo: CS: GO, Fortnite, Valorant, da sauransu.
Yadda ake zabar mafi kyawun saitunan azanci na VALORANT da DPICS:GO mafi kyawun saituna da jagorar zaɓuɓɓuka

John Cruz
Mawallafin labarin
John Cruz
John dalibi ne na PhD tare da sha'awar ilimin lissafi da ilimi. A lokacin hutunsa John yana son yin yawo da keke.

EDPI Kwamfuta Harshen
Buga: Fri Jul 23 2021
A cikin rukuni Lissafin kwamfuta
Ƙara EDPI Kwamfuta zuwa gidan yanar gizon ku