Lissafin Kwamfuta

Bazuwar Janareta Launi

Ƙirƙirar bazuwar launuka tare da janareta launi bazuwar kyauta!

Mai ɗaukar launi bazuwar

Babban darajar HEX

Darajar RGB

Farashin HSL

°
%
%

Abubuwan da ke ciki

Launi randomizer
Bazuwar launuka janareta
Menene HEX, RGB, da HSL launuka?
Ka'idar launi
Me yasa gidajen cin abinci suke amfani da ja da rawaya?
Me yasa asibitoci ke amfani da shuɗi?
Abin da launi da kuka fi so ke faɗi game da ku

Launi randomizer

Yi amfani da wannan bazuwar launi don ɗaukar launin bazuwar daga duk launuka masu yuwuwa! Wannan janareta zai zabo muku dukkan launuka na bazuwar da kuke buƙata. Kuna iya nemo kalar RGB bazuwar, bazuwar launi CMYK, ko launin HSL bazuwar tare da mai ɗaukar launin mu!

Bazuwar launuka janareta

Tare da bazuwar launi ɗinmu zaku iya ɗaukar kowane adadin launuka bazuwar. Za ku ga ƙimar RGB, CMYK da HSL na launi.
hoto na m cakuda launuka

Menene HEX, RGB, da HSL launuka?

Ana magana da launuka a cikin nau'i daban-daban. Manufar ita ce gano launuka da fasaha.

1) HEX

HEX lamba ce da ta ƙunshi lambobi shida hexadecimal kuma ana wakilta ta cikin sigar #000000. Misali, HEX na launuka masu zuwa kamar yadda aka jera a ƙasa:
Baki: #000000
Ja: #FF0000
Blue: # 0000FF
Ruwa: #FFFF00
Duba hanyar haɗin da ke ƙasa don ƙarin launuka da lambar su ta HEX:
Bayanin HEX

2) RGB

RGB tana nufin "Red, Green, Blue" wanda ya ƙunshi lambobi uku. Kowane ɗayan waɗannan lambobin suna nuna adadin ja, kore, da shuɗi a cikin takamaiman launi. RGB yawanci ana amfani da shi a cikin mahallin dijital kamar kwamfutoci, na'urori, da talabijin. Dubi misalan da ke ƙasa:
Baki: (0,0,0)
Ja: (255,0,0)
Blue: (0,0,255)
rawaya: (255,255,0)
Duba hanyar haɗin da ke ƙasa don ƙarin launuka da lambar RGB su:
Bayanin RGB

3) HSL

HSL yana nufin "Hue, Saturation, Lightness". Hue yana nufin ɓangaren bakan haske (0-360°), jikewa zuwa ƙarfinsa (0-1, 0-100°), da haske zuwa haske (0-1, 0-100%). Dubi misalan HSL a ƙasa:
Baki: (0.0%,0%)
Ja: (0,100%,50%)
Blue: (240,100%,50%)
Rawaya: (60,100%, 50%)
Duba hanyar haɗin da ke ƙasa don ƙarin launuka da lambar su ta HSL:
Bayanin HSL

Ka'idar launi

"Ka'idar Launi" tana nufin tarin dokoki da masu zanen kaya ke amfani da su don zaɓar launuka don ingantaccen mai amfani da gani. Masu zanen kaya suna amfani da dabaran launi don zaɓar mafi kyawun launuka don kowane yanayi tunda launuka suna da tasirin tunani mai ƙarfi akan yadda muke fahimtar abubuwa daban-daban.
hoton dabaran launi
Dabarun Launi
Duba hanyar haɗin da ke ƙasa don ƙarin bayani kan ka'idar launi:
Ka'idar launi

Me yasa gidajen cin abinci suke amfani da ja da rawaya?

hoto ja da rawaya akan tambura daban-daban
Dubi tamburan da ke sama- shin sun sa ku ji yunwa? Ba abin mamaki bane idan bakinka ya fara zubewa ganin alamar abinci mai sauri. Yanzu duba kusa da launukan da aka yi amfani da su a cikin tambura. Kamar yadda kake gani, ja shine ma'auni wanda yake tare da rawaya. Wataƙila kun riga kun yi hasashe cewa waɗannan launuka biyu ba bazuwar ba ne; ja da rawaya an san su suna shiga mutane kuma suna haifar da tashin hankali a cikinsu. Haɗa waɗannan launuka masu haske na iya faranta muku rai, sha'awar ku, kuma a ƙarshe, ya sa ku yi odar abinci da yawa. Wannan al'ada ce kuma ana la'akari da ita lokacin zayyana tambura na abinci mai sauri da ƙirar ciki.
Dubi launi na ƙirar gidan abinci mai sauri-abinci na gaba lokacin da kuka fita don cin abinci! :)

Me yasa asibitoci ke amfani da shuɗi?

hoton launin shudi a asibiti
Wataƙila kun lura cewa asibitoci suna amfani da shuɗi don ciki, goge, zanen gado, da sauran abubuwa da yawa, waɗanda ba bazuwar ba. Launi mai launin shuɗi yawanci yana haɗuwa da tsabta, ƙwarewa, amincewa, da kwanciyar hankali. Baya ga wannan, canjin daga fari zuwa shuɗi ko kore ya sa ya fi sauƙi don kawar da zubar jini. Wasu kuma sun bayar da rahoton cewa kallon farin gogewar wasu likitocin tiyata a lokacin tiyata zai haifar da ciwon kai. Duk waɗannan sun haifar da sauyawa daga fari zuwa shuɗi da kore.

Abin da launi da kuka fi so ke faɗi game da ku

fuskar mutane masu fentin launuka masu yawa
Idan an tambaye mu mu yi tunanin duniyar da ba ta da launuka, mai yiwuwa ba za mu iya ba. Launuka suna sa duniyarmu ta bambanta; sauyawa daga lokacin rani zuwa kaka, ganye suna canza launi, daga hunturu zuwa bazara, da sauran ra'ayoyi na yau da kullun duk sun haɗa da launuka. Bayan bayyane, launuka kuma na iya tasiri yanayin ku kuma suna shafar fahimtar ku. Ga abin da launi da kuka fi so ke faɗi game da ku:

Blue

hoto mai kyau na teku
Halaye: Sada zumunci, tunani, ruhi
Blue yana yiwuwa ɗayan launuka mafi ƙauna da aka taɓa kasancewa. Mutanen da suke son shuɗi yawanci suna da alaƙa da kasancewa na ruhaniya kuma suna iya yin alaƙa mai zurfi. Wadannan mutane kuma suna da tausayi da abokantaka; su ma suna da kyawawan halaye.

Ja

hoton furen fure
Halaye: Ƙauna, tabbatacce, fushi
Wadanda suke son launin ja suna yawanci sanannun mutane masu kyau da ƙauna. Haka nan suna da kuzari kuma ba sa sasantawa har sai sun cimma burinsu.
A gefe guda kuma, ja kuma launi ne na fushi, ma'ana masu son ja za su iya zama gajere kuma suna da ɗan gajeren fus.

Kore

hoton tuddai tare da kallo mai ban sha'awa
Halaye: Aminci, goyon baya
Wadanda suke son kore yawanci ana san su zama manyan abokai tunda suna da aminci da tallafi; ba sa tsoron kasancewa masu rauni saboda suna da kyau wajen sarrafa tunani mara kyau.

Yellow

hoton sunflowers
Halaye: Sabo, mai buri
Wadanda suka damu da launin rawaya an san su zama masu farawa da kansu kuma masu buri. Ba sa ɗaukar abubuwa da mahimmanci, sun san yadda ake jin daɗi, kuma suna da kyawawan halaye a ƙasa.

Ruwan hoda

hoton bishiyoyin ceri
Halaye: Hankali, tausasawa, tausayi
Wadanda suke son ruwan hoda yawanci suna da hankali da m. Suna son su nisantar da kansu daga guba, kada su bari hargitsin duniya ya shafe su.

Lemu

hoton fall tare da launuka orange
Halaye: Dumi, neman ƙalubale
Idan kun damu da orange, daman shine cewa kuna da sha'awar kuma ku ji daɗin kalubale. Masoyan lemu wani lokaci ana iya ganin su a matsayin mutane marasa alhaki waɗanda sukan zama masu taurin kai. Duk da haka, wannan bai shafe su ba, kuma suna ci gaba da rayuwa mafi kyawun rayuwarsu.

Baki ko Fari

hoton bambancin baki da fari
Halaye (Black): Ƙarfi, iko, m
Halaye (Fara): Tsaftace, mai hikima, mai laifi
Baki da fari suna cikin rukuni ɗaya tunda mutane suna da ra'ayi daban-daban akan ko ana ɗaukar su launuka ko a'a.
Idan kuna son baƙar fata, kuna iya samun halayen jagora kuma yawanci kuna ba da umarni ga masu sauraro. Hakanan kuna iya zama ɗan kasuwa na halitta.
Wadanda suka yi jajircewa wajen farar fata, an san su tsarkaka ne kuma a kodayaushe suna kora don yin abin da ya dace; suna da hikima kuma ba za su ƙetare iyaka ba.

Grey

hoton launin toka launin toka
Halaye: m, sau da yawa boye motsin zuciyarmu
Grey wani bakon launi ne kuma na musamman. Waɗanda ke jan hankali zuwa wannan launi mara kyau yawanci suna tsoron aikatawa da ƙoƙarin ɓoye motsin zuciyar su. Sakamakon haka, ba su da alaƙa mai ƙarfi da zurfi, saboda suna son nesanta kansu da wasu.

Purple

hoton fuka-fukan shunayya
Halaye: Mai ban sha'awa, ƙasa zuwa ƙasa
Waɗanda suke son purple yawanci mutane ne masu ƙauna da madaidaiciya, yayin da suke ba da haske kuma suna son yin yaƙi da halaye marasa kyau. Duk da haka, waɗannan mutane ma sun fi zama masu zaman kansu kuma ba su da kyau a buɗe wa wasu.

Brown

hoton itace mai launin ruwan kasa
Halaye: Rashin haƙuri, na musamman
Brown yana ɗaya daga cikin mafi ƙarancin launukan da aka fi so, wanda ke sa mutanen da suke son shi na musamman. Idan ka yi nisa zuwa launin ruwan kasa, mai yiwuwa ka yi haƙuri sosai; a sakamakon haka, yana da wuya kowa ya shiga ƙarƙashin fata. Wataƙila kuna sha'awar kyawawan kyawawan abubuwa kuma ku zama abin koyi ga waɗanda ke kewaye da ku.
Duba wannan labarin don ƙarin bayani kan abin da launi da kuka fi so ke faɗi game da ku:
Menene launi da kuka fi so ke faɗi game da ku?

Parmis Kazemi
Mawallafin labarin
Parmis Kazemi
Parmis shine mahaliccin abun ciki wanda ke da sha'awar rubutu da ƙirƙirar sabbin abubuwa. Hakanan tana sha'awar fasaha kuma tana jin daɗin koyon sabbin abubuwa.

Bazuwar Janareta Launi Harshen
Buga: Sat Nov 06 2021
Sabbin sabuntawa: Fri Jan 07 2022
A cikin rukuni Lissafin kwamfuta
Ƙara Bazuwar Janareta Launi zuwa gidan yanar gizon ku